MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI, 2022) KWA MAENEO YA KASKAZINI MWA
MKOA WA MOROGORO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2022; athari na
ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika maeneo ya Kaskazini mwa mkoa wa Morogoro na wilaya
zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)
|344.4 - 458.4
[ 458.5 - 572.5

Kielelezo
B 572.6 - 686.5

['Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2022 kwa maeneo ya kaskazini mwa mkoa wa Morogoro (b)
Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za
kaskazini mwa mkoa wa Morogoro. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi
hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya kaskazini mwa
mkoa wa Morogoro.

¢ Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.

e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

e Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Mei, 2022.

Mvua za msimu wa Masika, 2022

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za kaskazini
mwa mkoa wa Morogoro. Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022 na
kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi juu ya wastani hivyo matukio ya
vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanatarajiwa kujitokeza.



(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MOROGORO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Morogoro

Mkoa wa Morogoro

i
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Wilaya ya Morogoro
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Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika; Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Morogoro.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Morogoro.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, upatikanaji wa maji na malisho vinatarajiwa kuimarika
katika maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Morogoro

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Morogoro ni kati ya
milimita 340 hadi 570.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Masika.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa
matumizi sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na
tahadhari kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya
Hewa Tanzania.

Matokeo na Ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama
vile mahindi, maharage, mpunga na ndizi unatarajiwa
kuimarika katika maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha. Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi kama vile mahindi, mihogo,
dengu, mtama, mbaazi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa na
hali ya unyevunyevu wa kupitiliza na maji kutuama
mashambani.

Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya kilimo
vinaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya ufugaji wa
samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA GAIRO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Gairo

Mkoa wa Morogoro

[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika; Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya Gairo,
Morogoro.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Gairo.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, upatikanaji wa maji na malisho vinatarajiwa kuimarika
katika maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Gairo

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya

Machi-Mei kwa wilaya ya Gairo ni kati ya milimita 340 hadi 460.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na Ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama
vile mahindi, maharage, mpunga na ndizi unatarajiwa
kuimarika katika maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha. Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na
upatikanaji wa mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi kama vile mahindi, mihogo,
dengu, mtama, mbaazi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa
na hali ya unyevunyevu wa kupitiliza na maji kutuama
mashambani.

Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya
kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya ufugaji wa
samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA KILOSA
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kilosa

MKkoa wa Morogoro
A ™
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Kielelezo

[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika; Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya Kilosa,
Morogoro.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilosa.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, upatikanaji wa maji na malisho vinatarajiwa kuimarika
katika maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Kilosa

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya

Machi-Mei kwa wilaya ya Kilosa ni kati ya milimita 340 hadi 570.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na Ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama
vile mahindi, maharage, mpunga na ndizi unatarajiwa
kuimarika katika maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha. Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na
upatikanaji wa mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi kama vile mahindi, mihogo,
dengu, mtama, mbaazi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa
na hali ya unyevunyevu wa kupitiliza na maji kutuama
mashambani.

Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya
kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya ufugaji wa
samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI, 2022) KWA WILAYA YA MVOMERO
Umetolewa: 17/02/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2022; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mvomero

Mkoa wa Morogoro

Wilaya ya Mvomero

[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika; Machi-Mei, 2022 kwa wilaya ya
Mvomero, Morogoro.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mvomero.

Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Februari, 2022.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.
Hali ya unyevunyevu wa udongo, upatikanaji wa chakula cha
samaki, upatikanaji wa maji na malisho vinatarajiwa kuimarika
katika maeneo mengi.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2022 kwa Wilaya ya Mvomero

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Februari, 2022.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Mei, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za wastani
hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya

Machi-Mei kwa wilaya ya Mvomero ni kati ya milimita 340 hadi 460.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi vya
ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kutosha na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na Ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

Hali ya unyevunyevu wa udongo kwa ustawi wa mazao kama
vile mahindi, maharage, mpunga na ndizi unatarajiwa
kuimarika katika maeneo mengi.

Malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo na
wanyamapori vinatarajiwa kuimarika katika maeneo mengi.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha. Hali hii itasaidia kuimarisha uzalishaji na
upatikanaji wa mazao ya uvuvi.

Mazao yasiyohitaji maji mengi kama vile mahindi, mihogo,
dengu, mtama, mbaazi na viazi vitamu yanaweza kuathiriwa
na hali ya unyevunyevu wa kupitiliza na maji kutuama
mashambani.

Magonjwa ya wanyama na uharibifu wa miundombinu ya
kilimo vinaweza kujitokeza.

Ushauri

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji maji ya mvua na kuhifadhi malisho kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya ufugaji wa
samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A —-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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